മ​സ്ക​ത്ത്: ഇന്ത്യൻ രൂപയുടെ മൂല്യം ഇടിയുന്നത് ശക്തമായതോടെ റിയാലിന്‍റെ വിനിമയ നിരക്ക് ഒരു റിയാലിന് 208 രൂപ എന്ന ഉയർന്ന നിരക്കിലെത്തി. തിങ്കളാഴ്ച ഒമാനിലെ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് റിയാലിന് 207.20 രൂപ നിരക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അന്താരാഷ്ട്ര കറൻസി പോർട്ടർ എക്സ് ഇ കറൻസി കൺവെർട്ടറിലെ റിയാലിന്‍റെ വിനിമയ നിരക്ക് തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം 208 രൂപ ക​ട​ന്നി​രു​ന്നു. തിങ്കളാഴ്ച കുത്തനെ ഇടിഞ്ഞ ഡോളറുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ വിനിമയ നിരക്ക് അൽപ്പം കൂടി ഉയരുമെന്ന് സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഒരു ഡോളറിന്‍റെ വില 80 രൂപയോട് അടുക്കുകയാണ്. തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ ഡോളറിന് 80 രൂപ കടന്നിരുന്നു.

എന്നാൽ തിങ്കളാഴ്ചത്തെ ക്ലോസിംഗ് നിരക്ക് ഒരു ഡോളറിന് 79.97 രൂപയായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ ദിവസത്തെ ക്ലോസിംഗ് നിരക്കിനേക്കാൾ 15 പൈസ കുറവാണ് തിങ്കളാഴ്ചത്തെ നിരക്ക്. വെള്ളിയാഴ്ച ഡോളറിന് 79.82 രൂപയായിരുന്നു ക്ലോസിംഗ് നിരക്ക്. അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയിലെ പല ചലനങ്ങളും ഇന്ത്യൻ രൂപയെ തകർച്ചയിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള വിദേശനിക്ഷേപത്തിന്‍റെ ഒഴുക്കാണ് വിലയിടിവിന്‍റെ പ്രധാന കാരണം. എണ്ണവിലയിലെ വർദ്ധനവും രൂപയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു. ഇന്ത്യൻ ഓഹരി വിപണിയെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന വിദേശ സ്ഥാപന നിക്ഷേപകർ വിപണിയിൽ നിന്ന് അവരുടെ നിക്ഷേപങ്ങൾ പിന്വലിക്കുന്നത് തുടരുന്നു. വെള്ളിയാഴ്ച ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ നിന്ന് 1,649 കോടി രൂപ പിന്വലിച്ചു.

ഈ വർഷം ആദ്യം ആരംഭിച്ച നിക്ഷേപ പി​ൻ​വ​ലി​ക്കു​ന്ന​ത് കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ആഴ്ചകളായി ശക്തമായി തുടരുകയാണ്. എണ്ണവിലയിലെ വർദ്ധനവ് ഇന്ത്യൻ രൂപയെയും പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം എണ്ണവില 2.06 ശതമാനം ഉയർന്നു. യുഎസ് ഡോളർ ശക്തി പ്രാപിക്കുകയാണ്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ആറ് കറൻസികളേക്കാൾ മികച്ച അവസ്ഥയിലാണ് യുഎസ് ഡോളർ. എന്നിരുന്നാലും, തിങ്കളാഴ്ച നേരിയ ഇടിവ് നേരിട്ടെങ്കിലും അത് ഇന്ത്യൻ രൂപയ്ക്ക് വലിയ ഗുണം ചെയ്തില്ല. ഓഹരി വിപണിയിൽ സെൻസെക്സ് നേട്ടമുണ്ടാക്കിയെങ്കിലും നിഫ്റ്റി 1.43 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു.

Author

Write A Comment

You cannot copy content of this page